

KANUNI YA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

Tumewajibika kuwezesha kupatikana kwa kawi endelevu kwa kusimamia sekta ya kawi kutumia njia bora zaidi na zinazokubalika kote ulimwenguni

IDARA YA UMEME	HUDUMA	VINAVYOHITAJIKA	MALIPO YA WATUMIAJI KWA PESA YA KENYA			MUDA	
	Utoaji wa leseni kwa mafundi wa umeme	Fomu ya maombi iliyojazwa vyema pamoja na nakala za vyeti vya masomo na stakabadhi za utalaamu	Class	Ada ya maombi	Ada ya matozo	Ada ya kila baada ya mwaka	Kwa siku 90
			C2	250/=	1,000/=	500/=	
			C1	500/=	2,000/=	750/=	
B			750/=	3,000/=	1,000/=		
A1			1,000/=	5,000/=	2,000/=		
A2	1,000/=	5,000/=	2,000/=				
Utoaji wa hati ya usajili kwa makandarasi wa umeme	Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu, maelezo ya kibinafi ya anayeomba hati ya usajili, ada zinazofaa, pamoja na maelezo kuhusu ofisi, zana na vifaa vya kazi	Class	Ada ya maombi	Ada ya matozo	Ada ya kila baada ya mwaka	Kwa siku 90	
		C2	250/=	1,000/=	1,000/=		
		C1	500/=	2,000/=	2,000/=		
		B	750/=	3,000/=	3,000/=		
		A1	1,000/=	5,000/=	5,000/=		
A2	1,000/=	5,000/=	5,000/=				
Utoaji wa leseni au vibali vya uzalishaji, usambazaji na ugawaji wa kawi na umeme	Fomu ya maombi iliyojazwa vyema- rejelea kanuni za utoaji wa leseni za umeme 2012 kama ilivyo kwenye tuvuti ya ERC	Asli ya shughuli	Ada ya matozo	Ada ya kila baada ya mwaka, mabadiliko au uhamisho		Kwa siku 90	
		Ada ya maombi	Bila malipo yoyote kwa shughuli zinazohusisha chini ya 3MW ya uwezo wa umeme Ada ya maombi ya shilingi 10,000 / = kwa uwezo wa zaidi ya 3 MW				
		Uzalishaji	10,000/= per MW	5,000/= per MW			
		Usambazaji	2,000/= per MW	1,000/= per M			
		Ugawaji	1,000/=per GWh	1,000/=per GWh			
		Uzalishaji,usambazaji na/au ugawaji	20,000/= per MW	10,000/= per MW			
		Usambazaji wa umeme	1,000/= per GWh	500/= per GWh			

IDARA YA PETROLI	HUDUMA	VINAVYOHITAJIKA	MALIPO YA WATUMIAJI KWA PESA YA KENYA	ADA YA KILA BAADA YA MWAKA	MUDA
	Utoaji wa leseni za biashara ya usafirishaji wa petroli barabarani	Wasilisha maombi kupitia wavuti wetu. Ambatisha stakabadhi kama ilivyo orodheshwa kwenye tovuti ya ERC	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Kwa siku 30
	Utoaji wa leseni kwa madereva wanaoendesha magari yanayosafirisha petroli barabarani	Wasilisha maombi kupitia wavuti wetu, ambatisha stakabadhi kama ilivyo orodheshwa kwenye tovuti ya ERC	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Kwa siku 30
	Utoaji wa leseni za uhifadhi wa petroli kwa wingi	Wasilisha maombi kupitia kwa wavuti wetu. Ambatisha stakabadhi kama ilivyo orodheshwa kwenye tovuti ya ERC	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Kwa siku 30
	Utoaji leseni za biashara ya bidhaa za petroli	Wasilisha maombi kupitia kwenye tovuti ya ERC, ambatisha stakabadhi kama ilivyo orodheshwa kwenye tovuti ya ERC	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Kwa siku 30
	Utoaji wa leseni za uhifadhi wa gesi kwa wingi pamoja na kujaza silinda za gesi.	Tuma barua ya maombi kupitia kwenye tovuti ya ERC, ambatisha stakabadhi kama ilivyo orodheshwa kwenye tovuti ya ERC	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Kwa siku 30
	Utoaji wa kibali cha ujenzi wa kituo cha uendeshaji biashara ya bidhaa za petroli.	Wasilisha barua ya maombi kupitia wavuti wetu, ambatisha barua ya Ukaguzi wa Athari za Kimazingira (EIA) pamoja na michoro ya kiufundi iliyo idhinishwa	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Kwa siku 45
Utoaji wa leseni za usafirishaji wa petroli kupitia mabomba ya petroli	Wasilisha mambi kupitia wavuti wetu. Ambatisha stakabadhi kama ilivyo orodheshwa kwenye tovuti ya ERC	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Kwa siku 30	

IDARA YA NISHATI MBADALA	HUDUMA	VINAVYOHITAJIKA	MALIPO YA WATUMIAJI KWA PESA YA KENYA				MUDA
	Utoaji wa leseni kwa wakaguzi wa nishati	Kupitia kwenye mtandao wa ERC, jaza fomu ya maombi kikamilifu. Ambatisha nakala za vyeti vya masomo, stakabadhi za utalaamu wako na taarifa inayodhibitisha kwamba umeshiriki katika angalau ripoti tano za ukaguzi wa nishati	Daraja	Ada ya maombi	Ada ya matozo	Ada ya kila baada ya mwaka	Kwa siku 90
			A	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	
			B	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	
	Utoaji wa vyeti vya usajili kwa kampuni za ukaguzi wa nishati	Jaza maombi kupitia kwenye mtandao wa ERC. Ambatisha nakala za kisheria za kampuni, maelezo kuhusu zana za ukaguzi pamoja na maelezo kuhusu mkaguzi wa nishati	Daraja	Ada ya maombi	Ada ya matozo	Ada ya kila baada ya mwaka	Kwa siku 90
			A	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	
			B	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	
	Utoaji wa leseni kwa wataalamu wa nishati ya jua	Kupitia kwenye mtandao wa ERC, jaza fomu za maombi kikamilifu na uambatishe nakala za nyaraka za kisheria za kampuni. Hakikisha umesajiliwa kama fundi wa nishati ya jua na kwamba una zana za ukaguzi wa nishati ya jua	Daraja	Ada ya maombi	Ada ya matozo	Ada ya kila baada ya mwaka	Kwa siku 90
			T1	250/=	1,000/=	500/=	
			T2	500/=	2,000/=	750/=	
T3			750/=	3,000/=	1,000/=		
Utoaji wa vyeti vya usajili kwa mtengenezaji/mwanakandarasi/ muuzaji wa nishati ya jua	Jaza maombi kupitia kwenye mtandao, ambatisha vyeti vya ukaguzi wa bidhaa, na hati ya vibali kutoka kwa maabara ya kupima	Daraja	Ada ya maombi	Ada ya matozo	Ada ya kila baada ya mwaka	Kwa siku 90	
		C1	500/=	1,000/=	1,000/=		
		V1	1,000/=	2,500/=	1,000/=		
		V2	2,000/=	5,000/=	2,500/=		
Utoaji wa alama ya ufanisi wa vifaa vya nishati	Jaza maombi katika mtandao. Ambatisha ripoti sahihi kutoka kwa maabara iliyosajiliwa	Kifaa	Ada ya maombi			Kwa siku 90	
		Aina spesheli ya taa	3,000/=				
		Aina spesheli ya taa za umeme	3,000/=				
		Vifaa spesheliza vya taa za umeme	3,000/=				
		Vifaa vya Friji	5,000/=				
		Aina spesheli ya vifaa vya kuleta hewa safi	10,000/=				
		Aina spesheli ya mitambo ya injini	10,000/=				

IDARA YA UDHIBITI WA KIUCHUMI	HUDUMA	VINAVYOHITAJIKA	MALIPO YA WATUMIAJI KWA PESA YA KENYA				MUDA
	Kutathmini na kutangaza bei ya mafuta tarehe 15 ya kila mwezi	Huhitaji stakabadhi zozote	Daraja	Ada ya maombi	Ada ya matozo	Ada ya kila baada ya mwaka	Kila mwezi
			Huhitaji stakabadhi zozote	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	
	Kutathmini na kuchapisha gharama ya kupitisha umeme	Huhitaji stakabadhi zozote	Daraja	Ada ya maombi	Ada ya matozo	Ada ya kila baada ya mwaka	Kila mwezi
			Huhitaji stakabadhi zozote	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	
Kutathmini na kuidhinisha maombi ya ununuzi wa nguvu za umeme yaliyokamilishwa katika kipindi kilichotengwa	Fomu ya maombi ya makubaliano ya ununuzi wa nguvu za umeme iliyojazwa kikamilifu	Huhitaji stakabadhi zozote	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Bila malipo yoyote	Kwa siku 90	
Kutathmini na kuidhinisha maombi ya bei za nguvu za umeme yanayopendekezwa na kampuni za usambazaji wa nguvu za umeme kwa kipindi kilichotengwa	Hakuna	Hakuna	Hakuna	Hakuna	Hakuna	Kwa siku 90	

IDARA YA UNUNUZI	HUDUMA	VINAVYOHITAJIKA	MALIPO YA WATUMIAJI KWA PESA YA KENYA	HATUA/IDARA	MUDA
	Kufunguliwa kwa nyaraka za zabuni	Huhitaji stakabadhi zozote	Bila malipo yoyote		Idara ya Ununuzi
Malipo ya wauzaji	Nyaraka za malalamiko	Bila malipo yoyote		Idara ya Ununuzi	Kwa siku 60

UPATIKANAJI WA TAARIFA	Tunathamini haki yako ya kupata habari kuhusu tume hii. Ni nia yetu kutoa taarifa sahihi, kamilifu na katika muda mfupi iwezekanavyo. Habari na taarifa zote zinapatikana katika ofisi yetu kuu; ghorofa ya kwanza, Jumba la Eagle Africa Center, Longonot Road, Upperhill au katika ofisi ya ERC iliyo karibu nawe. Simu: 2847000/200/212 ; Anwani ya posta: SLP 42681-00100 GPO Nairobi; Anwani ya barua pepe: info@erc.go.ke; Tovuti: www.erc.go.ke	Bila malipo yoyote	Wakati uo huo
MALALAMIKO	ERC inathamini malalamiko yako na pia maoni ili kutusaidia katika kuboresha huduma zetu. Malalamiko yanaweza kufikia Tume hii kupitia njia zifuatazo. Tembelea ofisi yetu kuu; ghorofa ya kwanza, Jumba la Eagle Africa Center, Longonot Road, Upperhill au ofisi ya ERC iliyo karibu nawe Simu: 2847000/200/212 ; Anwani ya posta: SLP 42681-00100 GPO Nairobi; Anwani ya barua pepe: info@erc.go.ke; Tovuti: www.erc.go.ke Ikiwa bado hujaridhika, unaweza kuwasiliana na ofisi ya serikali ya kusuluhisha malalamishi (Ombudsman) kupitia anwani: complain@ombudsman.go.ke au SLP 20414-00200, Nairobi	Bila malipo yoyote	Kwa siku 60

Katika mazingira ambayo utoaji wa huduma unaonekana kutoridhisha, malalamiko yanafaa kuripotiwa kwa:

Mkurugenzi Mkuu
Tume ya Kudhibiti Kawi
Eagle Africa Centre, Longonot Rd., Upperhill S.L.P 42681-00100 GPO NAIROBI
Simu: 2847000/200/212
Laini ya dharura: 0709336000
Barua pepe: info@erc.go.ke Wavuti: www.erc.go.ke

ERC imepewa cheti cha ubora cha ISO 9001:2015

Together We Succeed